![](https://static.wixstatic.com/media/99c917_85f206ed62a6439c81720fda332445bc~mv2.png/v1/fill/w_49,h_33,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/99c917_85f206ed62a6439c81720fda332445bc~mv2.png)
ถ้าใครรู้สึกว่าแป้งผสมรองพื้นมันตึ้บไป ชอบแบบเบาสบาย ลองแป้ง Dr.PONG เลยจ้ะ Dr.PONG Zero Pore Blurring K Powder ปาดเดียวอึ้งไปเลย เกินราคาและความคาดหมาย
![](https://static.wixstatic.com/media/99c917_c7cf4f6ded5b453ca02bacffac77a986~mv2.jpeg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/99c917_c7cf4f6ded5b453ca02bacffac77a986~mv2.jpeg)
Dr.PONG Zero Pore Blurring K Powder เป็นแป้งเบลอผิว ผลิตที่ประเทศเกาหลีซึ่งประเทศนี้คือต้นกำเนิดแป้งเบลอผิวอยู่แล้ว แป้งจะเน้นเรื่องความเนียน เบลอรูขุมขนให้ผิวดูเนียน แป้งเบาสบายผิว และคุมมัน
![](https://static.wixstatic.com/media/99c917_826f8d6ab16a48b899d99e1a99e5d274~mv2.jpeg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/99c917_826f8d6ab16a48b899d99e1a99e5d274~mv2.jpeg)
หลังจากใช้ Dr.PONG Zero Pore Blurring K Powder มาประมาณ 2 สัปดาห์ เรื่องปกปิดทำได้ประมาณนึงเพราะเค้าไม่ผสมรองพื้น แต่ข้อดีก็คือเวลาทาก็เลยไม่หนักหน้าเลย เบาสบายผิว เบาสบายเหมือนไม่ได้ทามีจริง! ยิ่งทาด้วยแปรงนะ ละมุนเลย ลืมไปเลยเลิกไปเลยการโบ๊ะแป้งบู้มๆ ผิวนัวๆ ไม่ต้องโบกแป้งหนาก็ได้ เรื่องคุมมัน โคตรดี!! แต่อันนี้พูดในฐานะคนผิวผสม ค่อนไปทางแห้งนะ วันนี้ทากันแดด ลงแป้ง แล้วไปเดินเจเจ 4-5 ชั่วโมง หัวเปียกหัวแฉะเหงื่อ แต่ถึงบ้าน เช็คหน้า หน้าไม่มันเลย โคตรดีๆๆๆ
![](https://static.wixstatic.com/media/99c917_bd0be16756544d24835dfa60a529b354~mv2.jpeg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/99c917_bd0be16756544d24835dfa60a529b354~mv2.jpeg)
** เมใช้ Dr.PONG Zero Pore Blurring K Powderเบอร์ 23 Silk Rose ในรูปไม่ได้ทารองพื้นหรือคอนซีลเลอร์ค่ะ
แปะพิกัดร้านของหมอพงศ์เค้าให้นะ https://shope.ee/8KFcd5JZJ2
![](https://static.wixstatic.com/media/99c917_b45078c109e64ca79b1e224c1a55da2a~mv2.jpeg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/99c917_b45078c109e64ca79b1e224c1a55da2a~mv2.jpeg)